



JAMHURI YA KENYA

HAZINA YA KITAIFA NA MIPANGO

MUAFAKA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

Nambari	Huduma	Mahitaji ya kupokea Huduma	Gharama ya Huduma	Muda
1	Majibu kwa maswali ya ana kwa ana (Meza ya kupokea wageni)	Fafanua Swali lako	Bila Malipo	Dakika tano
	Kujibu simu	Hakuna Mahitaji	Bila Malipo	Milio mitatu
	Kujibu barua	Barua pepe	Bila Malipo	Siku moja
		Mitandao ya Kijamii (Twitter, Facebook, na You Tube)	Bila Malipo	Siku moja
		Barua/Faksi	Bila Malipo	Siku saba
2	Azimio la malalamishi na majibu Kujibu simu	Maelezo kamili na ufafanuzi wa anayehusika iwapo itahitajika	Bila Malipo	Siku saba
3	Utayarishaji na kutoa malipo ya kustaafu	<ul style="list-style-type: none"> Barua za uteuzi, thibitisho la kuajiriwa na kustaafu Nakala iliyoidhinishwa ya kitambulisho Fomu ya maelezo ya Benki na nakala ya kadi ya benki Hati ya kudhihirisha kwamba umekuwa ukilipa ushuru Hati ya kifo ikiwa inahitajika 	Bila Malipo	Siku 90
4	Utoaji wa Nambari za utaratibu wa IFMIS kwa wauzaji wa huduma na bidhaa	Mtoaji huduma kujisajili katika mtandao wa IFMIS	Bila Malipo	Siku moja
5	Utayarishaji wa Malipo kwa watoaji huduma	<ul style="list-style-type: none"> Ankara, Maagizo ya ununuzi, Stakabadhi za kuwakilisha huduma au bidhaa Hati sahihi ya PIN ya KRA na hati za kuonyesha uzingativu wa kulipa ushuru wa thamani ya ziada (VAT) Stakabadhi nyingine yoyote ambayo huenda ikahitajika 	Bila Malipo	Siku 30
6	Utayarishaji, ukadiriaji na usambazaji wa Mipango ya Maendeleo ya Kitaifa	Ushirikishi wa Umma	Bila Malipo	Utaratibu wa Kuendelea
7	Kufuatilia utekezaji wa Mipango ya Kadri ya Ruwaza Maendeleo ifikapo mwaka wa 2030 na Bajeti ya Kitaifa kupitia utayarishaji wa Taarifa za Hatua zilizoafikiwa na Taarifa za Matumizi ya Pesa za Umma	Ushirikishi wa Umma	Bila Malipo	Kila Mwaka
8	Matayarisho, na uwasilishaji wa Makadirio ya Bajeti	Ushirikishi wa Umma	Bila Malipo	Ifikapo tarehe 30 mwezi wa Aprili wa kila mwaka wa makadirio ya matumizi ya fedha za Serikali
9	Matayarisho, na uwasilishaji wa stakabadhi za Bajeti kwa Bunge la Kitaifa	Ushirikishi wa Umma	Bila Malipo	Ifikapo Alhamisi ya mwisho kabla ya tarehe 19 mwezi wa Juni wa kila mwaka wa matumizi ya fedha za Serikali
10	Utoaji msaada wa kifedha na kiufundi kwa Wizara, Idara, Mashirika na Kaunti katika harakati za kutayarisha na kutekeleza miradi ya maendeleo	<ul style="list-style-type: none"> Wasilisha Karatasi ya Dhana/Pendekezo la Mradi Wasilisha upembuzi yakinifu Idhinisho la Baraza la Mawaziri inapohitajika 	Bila Malipo	Siku 90
11	Usajili wa biashara za makundi yasiobahatika chini ya mpango wa kupata fursa za kuuza Huduma na Bidhaa kwa Serikali (AGPO)	Wasilisha maombi katika mtandao https://www.agpo.go.ke/au tembelea kituo cha Huduma Centre, meza ya AGPO	Bila Malipo	Siku moja

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA USTADI KATIKA UTOAJI WA HUDUMA

Huduma yeyote inayotolewa ambayo haizingatii viwango hivi au afisaa yeyote ambaye hazingatii heshima na ustadi katika utoaji Huduma apaswa kuripotiwa kwa:

Waziri
Hazina ya Kitaifa na Mipango
Orofa ya 14, Jengo la Treasury, Harambee Avenue, Nairobi
S.L.P 30007-00100
NAIROBI
Nambari ya Simu: +254 02-2252299
Nambari ya Faksi: +254 02-2252299
Barua pepe: cabinetsecretary@treasury.go.ke

Katibu/Afisa Mkuu
Tume ya Utekezaji Haki
Orofa ya Pili, Jengo la West End Towers
Waiyaki Way, Nairobi
S.L.P 20414-00200 NAIROBI
Nambari ya Simu : +254 (0)20 2270000/2303000
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke